ಮೈ ತೆನು ಫಿರ್ ಮಿಲಂಗಿ’: ಕಲಾವಿದ ಇಮ್ರೋಜ್ 97 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿಧನ

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಅಮೃತಾ ಪ್ರೀತಮ್ ಅವರ ಬಹುಕಾಲದ ಒಡನಾಡಿ, ಕಲಾವಿದ-ಕವಿ ಇಮ್ರೋಜ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಮುಂಬೈನ ಅವರ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು. 2005ರಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದ ನಂತರವೂ ಆಕೆ ಆತನ ನೆನಪುಗಳಲ್ಲೇ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿಕರು.

“ವೋ ಯಾಹಿಂ ಹೈ, ಘರ್ ಪರ್ ಹೈ ಹೈ, ಕಹಿನ್ ನಹೀ ಗಯಿ (ಅವಳು ಇಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇದ್ದಾಳೆ, ಅವಳು ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಳೆ, ಅವಳು ಎಲ್ಲಿಯೂ ಹೋಗಿಲ್ಲ).” ಅವಿಭಜಿತ ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಪ್ರೀತಿಯ ಕವಯಿತ್ರಿ ಅಮೃತಾ ಪ್ರೀತಮ್‌ರನ್ನು ಆಕೆಯ ಮರಣದ ನಂತರವೂ ಜೀವಂತವಾಗಿಟ್ಟ ಕಲಾವಿದ ಮತ್ತು ಕವಿ ಇಂದರ್‌ಜೀತ್ ಅಲಿಯಾಸ್ ಇಮ್ರೋಜ್ ಅವರ ಶಾಶ್ವತ ಮಾತುಗಳಿವು. ಅಮೃತಾಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಸತ್ತವರಂತೆ ಮಾತನಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ಅಮೃತಾ ಮತ್ತು ಇಮ್ರೋಜ್ ಅವರ ಟೈಮ್‌ಲೆಸ್ ಲವ್ ಸ್ಟೋರಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಮುಂಬೈನ ಕಂಡಿವಲಿಯಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದಾಗ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಅವರು 97 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ವಯೋಸಹಜ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು.

ಇಮ್ರೋಜ್ ಅವರು ಕೆಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದು, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರ ನಿಕಟವರ್ತಿ ಹಾಗೂ ಕವಯಿತ್ರಿ ಅಮಿಯಾ ಕುನ್ವಾರ್ ಅವರ ನಿಧನವನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರು ಪೈಪ್ ಮೂಲಕ ಆಹಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಒಂದು ದಿನವೂ ಅವರು ಅಮೃತಾಳನ್ನು ಮರೆಯಲಿಲ್ಲ. ಯಾರಾದರೂ ಅವಳ ಬಗ್ಗೆ ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದರೆ ಅವನು ಅದನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತಾನೆ. ‘ಅಮೃತಾ ಹೈ, ಯಹೀಂ ಹೈ’ ಎನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು. ಇಮ್ರೋಜ್ ಇಂದು ಭೌತಿಕ ಜಗತ್ತನ್ನು ತೊರೆದಿರಬಹುದು ಆದರೆ ಅವರು ಅಮೃತಾ ಅವರನ್ನು ಸ್ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರೇಮಕಥೆ ಅವರ ದೈಹಿಕ ಅಂಗೀಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಸಾಯುವುದಿಲ್ಲ. ಜಗತ್ತು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸುಂದರವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ”ಎಂದು ಕುನ್ವರ್ ಹೇಳಿದರು.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

Comments are closed.

error: Content is protected !!
%d bloggers like this: