RCA, JMI ಯ ಶ್ರುತಿ ಶರ್ಮಾ 2021 ರ ಯುಪಿಎಸ್‌ಸಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ರ‍್ಯಾಂಕ್

2021ನೇ ಸಾಲಿನ ಯುಪಿಎಸ್‌ಸಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ರ‍್ಯಾಂಕ್ ವಿಜೇತೆ ಶ್ರುತಿ ಶರ್ಮಾ

RCA, JMI ಯ ಶ್ರುತಿ ಶರ್ಮಾ ಅವರು 2021 ರ ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆಗಳ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ಒಟ್ಟು 23 ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ
ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ, ಮೇ 30: ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ರೆಸಿಡೆನ್ಶಿಯಲ್ ಕೋಚಿಂಗ್ ಅಕಾಡೆಮಿಯ (ಆರ್‌ಸಿಎ) ಶ್ರುತಿ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಯುಪಿಎಸ್‌ಸಿ ಸಿವಿಲ್ ಸರ್ವೀಸಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆ- 2021ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ರ್ಯಾಂಕ್ ಗಳಿಸಿರುವುದು ಜಾಮಿಯಾ ಮಿಲಿಯಾ ಇಸ್ಲಾಮಿಯಾ (ಜೆಎಂಐ)ಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಹೆಮ್ಮೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಒಟ್ಟು ಇಪ್ಪತ್ತು RCA ಯಿಂದ ಒಂಬತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಮೂರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆಗಳು 2021 ರಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಅನೇಕ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು IAS, IPS, IFS ಮತ್ತು ಇತರ ಕೇಂದ್ರ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.
ಜೆಎಂಐ ಉಪಕುಲಪತಿ ಪ್ರೊ.ನಜ್ಮಾ ಅಖ್ತರ್ ಅವರು ಶ್ರುತಿ ಅವರ ನಿವಾಸಕ್ಕೆ ತೆರಳಿ ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು. ಆಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಜೆಎಂಐ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ಪ್ರೊ.ನಾಜಿಮ್ ಹುಸೇನ್ ಜಾಫ್ರಿ, ಹೊನ್ನಿ ಇದ್ದರು. ಆರ್‌ಸಿಎ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರೊ.ಅಬಿದ್ ಹಲೀಂ ಮತ್ತು ಪ್ರೊ ಜೆಎಂಐ.
ಮಾಧ್ಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂವಾದ ನಡೆಸಿದ ಪ್ರೊ. ಅಖ್ತರ್, ಇದು ಅವರಿಗಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಕ್ಕೂ ದೊಡ್ಡ ಸಾಧನೆಯಾಗಿದೆ. ಇಪ್ಪತ್ಮೂರು ಯಶಸ್ವಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಮಂದಿ ಹುಡುಗಿಯರು ಎಂದು ಅವರು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಂತೋಷಪಟ್ಟರು. ಈ ಸಾಧನೆಯು ಕೇಂದ್ರದ ಇತರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರೊ.ಅಖ್ತರ್ ಆಶಿಸಿದರು. ಸಂದರ್ಶನದ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ ನಂತರ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಶುಭಾಶಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸಿದರು.
ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ ಮೆಹಕ್ ಜೈನ್, ಎಂಎ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್, ರಾಜ್ಯಶಾಸ್ತ್ರ ವಿಭಾಗದ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ, ಜೆಎಂಐ ಸಹ ಅಸ್ಕರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ತೇರ್ಗಡೆಯಾಗಿ 17 ನೇ ರ್ಯಾಂಕ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಆರ್‌ಸಿಎ, ಜೆಎಂಐ ಸತತವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶ ನೀಡಿವೆ. ದೃಢವಾದ ತರಬೇತಿ, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಾತಾವರಣ, ವೃತ್ತಿಪರ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸರಣಿಗಳು, ಅಣಕು ಸಂದರ್ಶನಗಳು, 24×7 ಗ್ರಂಥಾಲಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೀರ್ ಗುಂಪು ಇದರ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳಾಗಿವೆ. ಇದುವರೆಗೆ 270 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು UPSC ತೇರ್ಗಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 403 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವಾ ಆಯೋಗಗಳು, RBI, CAPF ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

RCA, JMI’s Shruti Sharma tops Civil Services Exam 2021, total 23 selected from the centre
New Delhi, May 30: It is a matter of great pride for the Jamia Millia Islamia (JMI) that Shruti Sharma from the Residential Coaching Academy (RCA) of the university secured first rank in UPSC Civil Services Examination- 2021. A total of twenty three Students including nine girls from RCA have been selected in the Civil Services 2021. Many of these selected candidates would get IAS, IPS, IFS and other central services.
JMI Vice Chancellor Prof. Najma Akhtar went to Shruti’s residence to congratulate her and her family members. She was accompanied by JMI Registrar Prof. Nazim Husain Jafri, Hony. Director RCA Prof. Abid Haleem and PRO JMI.
While interacting with the media Prof. Akhtar said this is a big achievement for not only her but for the university also. She was particularly happy that nine out of twenty three successful candidates are girls. Prof. Akhtar hoped that this achievement will motivate other students of the centre and will increase their confidence level too. She also conveyed her best wishes to those students who missed the selection after reaching at interview level.
Apart from this Mehak Jain, an alumna of MA Public Administration, Department of Political Science, JMI also cleared the coveted exam and secured 17th rank.
RCA, JMI have consistently performed well and given good results each year. The robust coaching, academic environment, professional test series, mock interviews, 24×7 library facilities and excellent peer group are main reasons for its success. So far 270 students have cleared UPSC and 403 candidates have been selected for various State Public Service Commissions, RBI, CAPF etc. and have joined premium services.


Please follow and like us: